Hàng hoá bị đình chỉ lưu hành hoặc bị thu hồi thì Giấy xác nhận nội dung quảng cáo có hêt hiệu lực?

Ngày đăng: 18/11/2015 - Lượt xem: 1982

Câu hỏi: Điểm d Khoản 3 Điều 23 ghi sản phẩm, hàng hóa bị đình chỉ lưu hành hoặc bị thu hồi thì Giấy xác nhận quảng cáo hết hiệu lực vậy sản phẩm bị thu hồi mỗi số lô cụ thể mà không phải toàn bộ thì có bị coi là hết hiệu lực quảng cáo không?

Trả lời:

Trường hợp sản phẩm, hàng hoá bị đình chỉ lưu hành hoặc bị thu hồi thì Giấy xác nhận quảng cáo hết hiệu lực vậy sản phẩm bị thu hồi mỗi số lô cụ thể mà không phải toàn bộ thì Giấy xác nhận nội dung quảng cáo không hết hiệu lực.

Lý do phải phân biệt 02 đối tượng có mức độ lỗi khác nhau, nguy cơ gây hại khác nhau chịu mức độ chi phối điều chỉnh của chế tài khác nhau.

- Sản phẩm, hàng hóa bị đình chỉ lưu hành hoặc bị thu hồi: Có thể do toàn bộ hàng bị lỗi trong khâu sản xuất, hoặc phát hiện lỗi ngay từ khâu công bố phù hợp quy định an toàn thực phẩm có thành phần yếu tố gây mối nguy cho sức khỏe con người …

- Sản phẩm bị thu hồi mỗi số lô cụ thể: Chỉ một số lô cụ thể được phát hiện do lỗi nhà sản xuất vi phạm về an toàn thực phẩm.

VFA

Bình luận

Liên kết

27.2
Dịch vụ công trực tuyến và hệ thống tra cứu
Quản lý văn bản
codex

Bình chọn

Theo bạn, giao diện mới website Cục ATTP:

Thống kê truy cập

Tổng truy cập
203,410,384
Trong tháng
438,105
Hôm nay
69,630
Đang Online
120
Back To Top